เปิดประตูสู่โลกของโปรแกรมมิ่ง / ข่าวอบรม / By apear เปิดประตูสู่โลกของโปรแกรมมิ่ง : การเขียนโค้ดสำหรับผู้เริ่มต้น มาเรียนรู้วิธีการเขียนโค้ดเบื้องต้นกันค่ะ … ด้วยหลักสูตร “เปิดประตูสู่โลกของโปรแกรมมิ่ง : การเขียนโค้ดสำหรับผู้เริ่มต้น” การอบรมในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจากวิทยากร ผศ.ดร.วุฒิพงษ์ ชินศรี มาบรรยายให้ความรู้ ในวันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2566 เวลา 08.30-12.00 น. ณ ห้อง 6-509A ชั้น 5 อาคาร Student Center 27 ตุลาคม 2566 (08.30-12.00 น.) หัวข้อการอบรม แนวคิดพื้นฐานเกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมประโยชน์และความสำคัญของการเรียนรู้การเขียนโปรแกรมโครงสร้างพื้นฐานของโปรแกรมตัวแปนและประเภทข้อมูลพื้นฐานการประกาศและใช้ตัวแปรการดำเนินการทางคณิตศาสตร์พื้นฐานการใช้คำสั่งเงื่อนไขการใช้ลูปในการทำงานซ้ำขั้นตอนวิธีในการแก้ปัญหา รวมถึงการจัดการข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น กลุ่มเป้าหมาย บุคลากรสายสนับสนุนที่ต้องการเรียนรู้การเขียนโปรแกรมเบื้องต้นไม่ต้องมีพื้นฐานการเขียนโค้ดเรียนรู้ผ่านโปรแกรม Visual Studio Code ด่วน!! รับจำนวน 30 ท่าน เท่านั้น!! สมัครอบรมได้ที่นี่ หน้าข่าวประชาสัมพันธ์ อย่าหยุดยั้งการพัฒนาตนเอง #HRDRSU